

Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku 10 Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo

1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 11-20 MACHI, 2026 NA MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 21-31 MACHI, 2026.

1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA TAREHE 11-20 MACHI, 2026.

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena na Mascarene) iliendelea kuimarika kidogo wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na Siberia) iliendelea kudhoofika kidogo. Hali hii ilisababisha ukanda mvua kuendelea kuwepo katika baadhi ya maeneo ya Ukanda wa ziwa Victoria, magharibi mwa nchi, kanda ya kati, kusini na nyanda za juu kusini magharibi. Kwa upande mwingine joto la bahari katika eneo la magharibi mwa bahari ya Hindi lilikuwa la wastani hadi chini ya wastani. Hali hii ilipelekea kuimarisha mifumo isababishayo mvua katika maeneo ya ukanda wa pwani na nyanda za juu kaskazini mashariki.

1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 11-20 MACHI, 2026.

Viashiria vilivyotajwa hapo juu vilipelekea vipindi vya mvua zilizoambatana na ngurumo za radi katika maeneo mengi ya nchi. Pia, vipindi vya mvua kubwa viliripotiwa katika maeneo ya ukanda wa pwani, nyanda za juu kaskazini mashariki na nyanda za juu kusini magharibi.

2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 21-31 MACHI, 2026.

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 21-31 MACHI, 2026.

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena na Mascarene) inatarajiwa kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na Siberia) inatarajiwa kudhohofika. Hali hii inatarajiwa kusababisha ukanda mvua kusogea kidogo kuelekea kaskazini na kuwepo katika maeneo mengi ya nchi na hivyo kuimarisha mifumo isababishayo mvua katika baadhi ya maeneo.

Aidha, upepo wa bahari wenye unyevunuevu unatarajiwa kuvuma kutoka mashariki na

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

kuelekea katika maeneo ya ukanda wa pwani na maeneo jirani. Hali hii inatarajiwa kuimarisha zaidi mifumo isababishayo mvua katika maeneo ya pwani ya nchi yetu na yale ya nyanda za juu za kaskazini-mashariki. Vilevile, mifumo ya hali ya hewa katika ukanda wa Ziwa Victoria inatarajiwa kuimarika, hali itakayochangia kuongezeka zaidi kwa mvua katika ukanda huo pamoja na maeneo yanayopakana hususan yaliyopo magharibi mwa nchi.

2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE 21-31MACHI, 2026.

Kanda ya ziwa Victoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na Mara): Vipidindi vya mvua kubwa zinazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika baadhi ya maeneo.

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro): Vipidindi vya mvua kubwa zinazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika baadhi ya maeneo.

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na Dar es Salaam pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Vipidindi vya mvua kubwa zinazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika baadhi ya maeneo.

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Vipidindi vya mvua kubwa zinazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika baadhi ya maeneo.

Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi zinatarajiwa katika baadhi ya maeneo.

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na Iringa): Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi zinatarajiwa katika baadhi ya maeneo.

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Vipidindi vya mvua kubwa zinazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika baadhi ya maeneo.

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi zinatarajiwa katika baadhi ya maeneo.

Imetolewa na:

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz